![](images/counter/3.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d2.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d9.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d2.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d2.png)
ออนไลน์ : 51
หัวข้อ :: ประชาสัมพันธ์การคัดแยกขยะ
ประชาสัมพันธ์การคัดแยกขยะ
- การคัดแยกขยะอินทรีย์
ประชาสัมพันธ์เชิญชวนเข้าร่วมโครงการชุมชนร่วมใจลดปริมาณและคัดแยกขยะอินทรีย์หรือขยะเปียกครัวเรือน การบริหารจัดการขยะตั้งแต่ต้นทาง คือ ครัวเรือน โดยการคัดแยกขยะอินทรีย์หรือขยะเปียกออกจากขยะทั่วไป เป็นการสนับสนุนการดูแลรักษาสิ่งแวดล้อมและแก้ไขปัญหาขยะที่เป็นวาระแห่งชาติได้เป็นอย่างดี จึงขอเชิญชวนให้ประชาชน ช่วยจัดทำ “ถังขยะอินทรีย์หรือขยะเปียกครัวเรือน” เพื่อหมักเป็นปุ๋ยภายในบ้านและนำหลักการ 3Rs หรือ 3ช : Reduce (ใช้น้อย) Reuse (ใช้ซ้ำ) และ Recycle (นำกลับมาใช้ใหม่)
![](/upload/images/%E0%B9%81%E0%B8%81%E0%B9%89%E0%B9%84%E0%B8%82.png)
วันที่ : 16 มิถุนายน 2566 View : 183