![](images/counter/3.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d2.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d9.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d2.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d7.png)
ออนไลน์ : 139
Gallery :: ทำบุญถวายเทียนเนื่องในวันเข้าพรรษา
ทั้งหมด 20 แถว : 1
- 1
วันที 27 กรกฎาคม 2566 เวลา 14.00 น. ที่ผ่านมา นายวิชัย จูมแพง นายกเทศมนตรีตำบลภูวง ได้นำคณผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการเจ้าหน้าที่ ร่วมกิจกรรมทำบุญถวายเทียนเนื่องในวันเข้าพรรษา ซึ่งเป็นวันสำคัญทางพุทธศาสนา เป็นประเพณีสืบทอดกันมายาวนาน
ซึ่งกิจกรรมแห่เที่ยนในวันนี้ได้ร่วมกับโรงเรียนบ้านวังไฮคณะครูและนักเรียน /ผู้นำชุมชนในพื้นที่ โดยได้ทอดถวาย ณ วัดศรีสุวรรณาราม บ้านวังไฮ หมู่ที่ 1
วันที่ : 27 กรกฎาคม 2566 View : 50