![](images/counter/3.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d2.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d9.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d2.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d7.png)
ออนไลน์ : 28
Gallery :: เยี่ยมและให้กำลังใจพร้อมผูกแขนสู่ขวัญ ผู้ป่วยจิตเวช
ทั้งหมด 12 แถว : 1
- 1
วันที่ 1 กรกฎาคม 2565 เวลา 09.30 น.
นายปิติณัช นิธิศธานี นายอำเภอหนองสูง พร้อมด้วย
นายวิชัย จูมแพง นายกเทศมนตรี ตำบลภูวง /สาธารณสุขอำเภอ
กำนัน,ผู้ใหญ่บ้านบ้านผาขามหมู่ 3 ได้เข้าเยี่ยมและให้กำลังใจพร้อมผูกแขนสู่ขวัญ ผู้ป่วยจิตเวช ที่มีสาเหตุจากการใช้ยาเสพติด ตามแนวทางปฏิบัติของอำเภอหนองสูง ในการใช้ชุมชนบำบัด เพื่อสร้างขวัญกำลังใจและส่งการรับรู้ให้ชุมชนได้ตระหนักและเข้ามามีส่วนร่วมในการช่วยเหลือผู้ป่วยจิตเวชอย่างจริงจัง ซึ่งการดำเนินการครั้งนี้เป็นต้นแบบรายแรกเพื่อประเมินผลหาแนวทางที่เหมาะสมต่อไป
เครดิตภาพ: Thaweekorn
ไมยราพ
/กลุ่มไลน์: เรารักหนองสูง
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t87/1.5/16/1f479.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t87/1.5/16/1f479.png)
วันที่ : 1 กรกฎาคม 2565 View : 207