![](images/counter/3.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d2.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d9.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d2.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d7.png)
ออนไลน์ : 93
Gallery :: มอบทรายอะเบทให้ รพสต.บ้านบุ่ง
ทั้งหมด 6 แถว : 1
- 1
มอบทรายอะเบท วันที่ 16 สิงหาคม 2564 นายวิชัย จูมแพง นายกเทศมนตรีตำบลภูวง มอบหมายให้นายบุยหลาย สาผาง เลขานุการนายกฯ พร้อมงานสาธารณสุข มอบทรายอะเบท (Abate) ทรายกำจัดลูกน้ำยุงลาย ซึ่งใช้ในการกำจัดลูกน้ำของยุงลายตามบ้านเรือน ให้กับทาง โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านบุ่ง โดยนางอานุรี วังคะฮาต ผอ.รพสต.บ้านบุ่ง และคณะ ใช้ในกิจการและกำจัดลูกน้ำยุงลายภายในเขตตำบลภูวง เพื่เป็นการป้องกันโรคไข้เลือดออกภายในชุมชนต่อไป
วันที่ : 16 สิงหาคม 2564 View : 481