![](images/counter/3.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d2.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d9.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d2.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d7.png)
ออนไลน์ : 66
ทั้งหมด 16 แถว : 1
- 1
ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลภูวง จัดส่งหาอาหารกลางวันเด็กเล็กในศูนย์พัฒนาเด็กเล็กตำบลภูวง บรรเทาความเดือดร้อนผู้ปกครองในช่วงปิดภาคเรียนจากสถานการณ์แพร่ระบาดโควิด-19
เทศบาลตำบลภูวง ได้เริ่มดำเนินการจัดหาอาหารกลางวันให้กับเด็กในศูนย์พัฒนาเด็กเล็กตำบลภูวง โดยแจกจ่ายอาหารกลางวันของเด็กเล็กฯ ให้กับผู้ปกครอง โดยจะนัดส่งมอบเป็นจุดรับ ตั้งแต่วันที่ 5 พ.ค. 2563 เป็นต้นมา
สำหรับการดำเนินการในครั้งนี้ จะเกิดประโยชน์ต่อเด็กเล็กของศูนย์เด็กเล็กในสังกัด ในด้านชีวิตความเป็นอยู่และการเจริญเติบโตตามช่วงวัย โดยเฉพาะอย่างยิ่ง การได้รับอาหารที่มีคุณค่าทางโภชนาการครบถ้วนส่งผลให้เด็กเล็กมีการเจริญเติบโตตามวัย