![](images/counter/3.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d2.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d9.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d2.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d7.png)
ออนไลน์ : 137
Gallery :: แก้ไขปัญหาน้ำท่วมขังบ้านเรือนประชาชน บ้านบุ่ง
ทั้งหมด 19 แถว : 1
- 1
วันที่ 9 กันยายน 2562 นายประยูร จันปุ่ม นายกเทศมนตรีตำบลภูวง พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา และข้าราชการเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลภูวง เข้าตรวจสอบพื้นที่น้ำท่วมขังบ้านเรือนประชาชน บ้านบุ่ง หมู่ที่ 4 ซึ่งพื้นที่ดังกล่าวเกิดน้ำท่วมในทุกๆปีสืบเนื่องจากบริเวณท่อระบายน้ำเดิมนั้นอุดตันและไม่สามารถระบายน้ำได้ โดยเทศบาลตำบลภูวงได้ทำการขุกร่องระบายน้ำเพื่อเป็นการแก้ปัญหาเบื้องต้น ซึ่งเทศบาลตำบลภูวงจะเข้าดำเนินการก่อสร้างวางท่อระบายน้ำเพื่อแก้ปัญหาดังกล่าวในปีงบ 2563 ต่อไป
วันที่ : 9 กันยายน 2562 View : 409