![](images/counter/3.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d2.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d9.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d2.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.puwong.go.th/images/counter/d2.png)
ออนไลน์ : 45
หัวข้อ :: การสร้างวัฒนธรรม No Gift Policy ประจำปี 2567
การมอบนโยบายและสร้างความรู้ความเข้าในตามนโยบาย No Gift Policy
วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 นายวิชัย จูมแพง นายกเทศมนตรี ได้เรียกประชุมประจำเดือนข้าราชการเจ้าหน้าที่ ในการนี้ได้มอบนโยบายและสร้างความรู้ความเข้าในตามนโยบาย No Gift Policy เพื่อให้ปฏิบัติตามแนวทางเดียวกัน ซึ่งเป็นการดำเนินการให้สอดคล้องตามแผนการปฏิรูปประเทศด้านการป้องกันปละปราบปรามการทุจริตประพฤติมิชอบ ทั้งนี้ เพื่อสร้างความตระหนักรู้ และสร้างวัฒนธรรมองค์กรให้ข้าราชการ เจ้าหน้าที่และบุคลากรของเทศบาลตำบลภูวง ยึดถือปฏิบัติอย่างเคร่งครัด โดยการไม่แสวงหา รับ และให้ของขวัญ ของกำนัล หรือประโยชน์อื่นใดจากการปฏิบัติหน้าที่ เพื่อหลีกเลี่ยงการกระทำอาจมีผลต่อดุลพินิจหรือการตัดสินใจอันอาจจะนำไปสู่การเลือกปฏิบัติหรือก่อให้เกิดผลประโยชน์ทับซ้อน ตามประกาศนโยบายไม่รับของขวัญและของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ (No Gift Policy ประจำปี 2567 ดังนี้
เทศบาลตำบลภูวง มุ่งเน้นที่จะบริหารจัดการองค์กรอย่างมีธรรมาภิบาล เพื่อสร้างความศรัทธาและเชื่อมั่นแก่สังคมว่า เทศบาลตำบลภูวง เป็น
องค์กรธรรมาภิบาล ในฐานะผู้บริหาร ข้าพเจ้านายวิชัย จูมแพง จึงขอประกาศเจตจำนงในการปฏิบัติหน้าที่และบริหารงานของแผ่นดิน ด้วยความสำนึกและตระหนักในความรับผิดชอบที่มีอยู่ จะตั้งใจปฏิบัติหน้าที่ด้วยความชื่อสัตย์สุจริต โปร่งใสและตรวจสอบได้ ตามแนวทางการส่งเสริมคุณธรรมโดยเต็มกำลังความสามารถ จะยึดหลักธรรมาภิบาลในการบริหารงาน และขอประกาศตนเป็นหน่วยงานที่ผู้บริหารและบุคลากรในสังกัดทุกคน มีเจตนารมณ์ที่จะไม่รับของขวัญและของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ ทั้งในขณะ ก่อน และหลังปฏิบัติหน้าที่ อันจะส่งผลให้เกิดการทุจริตและประพฤติมิชอบ ทั้งในปัจจุบันและอนาคต พร้อมทั้งจะยืนหยัดต่อต้านการทุจริตทุกรูปแบบเพื่อเป็นการสร้างค่านิยมในเรื่องของความซื่อสัตย์ มุ่งสร้างวัฒนธรรมองค์กรคุณธรรมและโปร่งใส (Organization of Integrity) ให้เข้มแข็งและยั่งยืน จึงประกาศมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน และให้ผู้บริหาร เจ้าหน้าที่ และบุคลากรในสังกัดทุกคน ถือปฏิบัติตามนโยบายอย่าเคร่งครัดต่อไป
![](/upload/images/LINE_ALBUM_%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%8A%E0%B8%B8%E0%B8%A1%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%88%E0%B8%B3%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%99%E2%80%8B%20%E0%B8%97%E0%B8%95_%E0%B8%A0%E0%B8%B9%E0%B8%A7%E0%B8%87%E2%80%8B%20%E0%B8%9B%E0%B8%B5%E0%B8%87%E0%B8%9A%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%93%E2%80%8B%202566_231113_28.jpg)
วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2567 นายวิชัย จูมแพง นายกเทศมนตรี ได้ประกาศนโยบายไม่รับของขวัญ (No Gift Policy) ต่อที่ประชุมสภาสมัยสามัญ สมัยแรก ครั้งที่ 1/2567 รายละเอียด ดังนี้
ตามมติคณะรัฐมนตรีเมื่อวันที่ 8 ธันวาคม 2563 ได้เห็นชอบแผนการปฏิรูปประเทศด้านการป้องกันและปราบปรามการทุจริตและประพฤติมิชอบ (ฉบับปรับปรุง) โดยกำหนดให้มีการขับเคลื่อนเพื่อดำเนินกิจกรรมปฏิรูปที่สำคัญ (Big Rock) กิจกรรมปฏิรูปที่ 4 พัฒนาระบบราชการไทยให้โปร่งใสไร้ผลประโยชน์ ซึ่งเป้าหมายที่ 1 ข้อ 1.1 “ให้หน่วยงานของรัฐทุกหน่วยงานประกาศตนเป็นหน่วยงาน ที่เจ้าหน้าที่ของรัฐทุกคนไม่รับของขวัญและของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ (No Gift Policy)” นั้น ข้าจึงขอประกาศนโยบายการไม่รับของขวัญและของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ (No Gift Policy) ของเทศบาลตำบล ภูวง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ดังนี้
เทศบาลตำบลภูวง มุ่งเน้นที่จะบริหารจัดการองค์กรอย่างมีธรรมาภิบาล เพื่อสร้างความศรัทธาและเชื่อมั่นแก่สังคมว่า เทศบาลตำบลภูวง เป็นองค์กรธรรมาภิบาล ในฐานะผู้บริหาร ข้าพเจ้านายวิชัย จูมแพง จึงขอประกาศเจตจำนงในการปฏิบัติหน้าที่และบริหารงานของแผ่นดิน ด้วยความสำนึกและตระหนักในความรับผิดชอบที่มีอยู่ จะตั้งใจปฏิบัติหน้าที่ด้วยความชื่อสัตย์สุจริต โปร่งใสและตรวจสอบได้ ตามแนวทางการส่งเสริมคุณธรรมโดยเต็มกำลังความสามารถ จะยึดหลักธรรมาภิบาลในการบริหารงาน และขอประกาศตนเป็นหน่วยงานที่ผู้บริหารและบุคลากรในสังกัดทุกคน มีเจตนารมณ์ที่จะไม่รับของขวัญและของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ ทั้งในขณะ ก่อน และหลังปฏิบัติหน้าที่ อันจะส่งผลให้เกิดการทุจริตและประพฤติมิชอบ ทั้งในปัจจุบันและอนาคต พร้อมทั้งจะยืนหยัดต่อต้านการทุจริตทุกรูปแบบเพื่อเป็นการสร้างค่านิยมในเรื่องของความซื่อสัตย์ มุ่งสร้างวัฒนธรรมองค์กรคุณธรรมและโปร่งใส (Organization of Integrity) ให้เข้มแข็งและยั่งยืน จึงประกาศให้ทราบและถือปฏิบัติโดยทั่วกัน ประกาศ ณ วันที่ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2566
![](/upload/images/401827_0.jpg)
![](/upload/images/401831_0.jpg)
การประชาสัมพันธ์นโยบายและสร้างความรู้ความเข้าในตามนโยบาย
No Gift Policy
![](/upload/images/Color0056(2).jpg)
วันที่ 8 ธันวาคม 2566 เทศบาลตำบลภูวง โดยนายวิชัย จูมแพง นายกเทศมนตรี พร้อมคณะผู้บริหารข้าราชการเจ้าหน้าที่ ร่วมประกาศเจตนารมณ์เนื่องในวันต่อต้านคอร์รัปชันสากล (ประเทศไทย) ในวันที่ 8 ธันวาคม 2566 ภายใต้แนวคิด “Zero Tolenance คนไทยไม่ทนต่อการทุจริต” เพื่อให้การจัดงานวันต่อต้านคอร์รัปชันสากล (ประเทศไทย) พร้อมนี้ผู้บริหารเทศบาลตำบลภูวง ได้มอบนโยบายการไม่รับของขวัญและของกำนันทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ (No Gift Policy) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 รวมทั้งประกาศเจตนารมณ์ (No Gift Policy) ซึ่งเป็นการดำเนินการให้สอดคล้องตามแผนการปฏิรูปประเทศด้านการป้องกันปละปราบปรามการทุจริตประพฤติมิชอบ ทั้งนี้ เพื่อสร้างความตระหนักรู้ และสร้างวัฒนธรรมองค์กรให้ข้าราชการ เจ้าหน้าที่และบุคลากรของเทศบาลตำบลภูวง ยึดถือปฏิบัติอย่างเคร่งครัด โดยการไม่แสวงหา รับ และให้ของขวัญ ของกำนัล หรือประโยชน์อื่นใดจากการปฏิบัติหน้าที่ เพื่อหลีกเลี่ยงการกระทำอาจมีผลต่อดุลพินิจหรือการตัดสินใจอันอาจจะนำไปสู่กาเลือกปฏิบัติหรือก่อให้เกิดผลประโยชน์ทับซ้อน
นอกจากนี้ยังเน้นย้ำให้ความสำคัญกับการส่งเสริมคุณธรรมจริยธรรมในการปฏิบัติงานของบุคลากรในหน่วยงานทุกระดับ เพื่อให้มาตรการส่งเสริมสนับสนุนให้บุคลากรมีหลักธรรมยึดเหนี่ยวจิตใจ และมีพฤติกรรมการปฏิบัติอยู่ในกรอบและเป็นแบบอย่างที่ดี อันอาจจะส่งผลให้เกิดประสิทธิภาพในการปฏิบัติหน้าที่ราชการต่อไป
![](/upload/images/LINE_ALBUM_%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%95%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9B%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%A52566_231208_29.jpg)
![](/upload/images/LINE_ALBUM_%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%95%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9B%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%A52566_231208_35.jpg)
วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 นายวิชัย จูมแพง นายกเทศมนตรี ได้เรียกประชุมประจำเดือนข้าราชการเจ้าหน้าที่ ในการนี้ได้มอบนโยบายและสร้างความรู้ความเข้าในตามนโยบาย No Gift Policy เพื่อให้ปฏิบัติตามแนวทางเดียวกัน ซึ่งเป็นการดำเนินการให้สอดคล้องตามแผนการปฏิรูปประเทศด้านการป้องกันปละปราบปรามการทุจริตประพฤติมิชอบ ทั้งนี้ เพื่อสร้างความตระหนักรู้ และสร้างวัฒนธรรมองค์กรให้ข้าราชการ เจ้าหน้าที่และบุคลากรของเทศบาลตำบลภูวง ยึดถือปฏิบัติอย่างเคร่งครัด โดยการไม่แสวงหา รับ และให้ของขวัญ ของกำนัล หรือประโยชน์อื่นใดจากการปฏิบัติหน้าที่ เพื่อหลีกเลี่ยงการกระทำอาจมีผลต่อดุลพินิจหรือการตัดสินใจอันอาจจะนำไปสู่การเลือกปฏิบัติหรือก่อให้เกิดผลประโยชน์ทับซ้อน ตามประกาศนโยบายไม่รับของขวัญและของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ (No Gift Policy ประจำปี 2567 ดังนี้
เทศบาลตำบลภูวง มุ่งเน้นที่จะบริหารจัดการองค์กรอย่างมีธรรมาภิบาล เพื่อสร้างความศรัทธาและเชื่อมั่นแก่สังคมว่า เทศบาลตำบลภูวง เป็น
องค์กรธรรมาภิบาล ในฐานะผู้บริหาร ข้าพเจ้านายวิชัย จูมแพง จึงขอประกาศเจตจำนงในการปฏิบัติหน้าที่และบริหารงานของแผ่นดิน ด้วยความสำนึกและตระหนักในความรับผิดชอบที่มีอยู่ จะตั้งใจปฏิบัติหน้าที่ด้วยความชื่อสัตย์สุจริต โปร่งใสและตรวจสอบได้ ตามแนวทางการส่งเสริมคุณธรรมโดยเต็มกำลังความสามารถ จะยึดหลักธรรมาภิบาลในการบริหารงาน และขอประกาศตนเป็นหน่วยงานที่ผู้บริหารและบุคลากรในสังกัดทุกคน มีเจตนารมณ์ที่จะไม่รับของขวัญและของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ ทั้งในขณะ ก่อน และหลังปฏิบัติหน้าที่ อันจะส่งผลให้เกิดการทุจริตและประพฤติมิชอบ ทั้งในปัจจุบันและอนาคต พร้อมทั้งจะยืนหยัดต่อต้านการทุจริตทุกรูปแบบเพื่อเป็นการสร้างค่านิยมในเรื่องของความซื่อสัตย์ มุ่งสร้างวัฒนธรรมองค์กรคุณธรรมและโปร่งใส (Organization of Integrity) ให้เข้มแข็งและยั่งยืน จึงประกาศมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน และให้ผู้บริหาร เจ้าหน้าที่ และบุคลากรในสังกัดทุกคน ถือปฏิบัติตามนโยบายอย่าเคร่งครัดต่อไป
![](/upload/images/LINE_ALBUM_%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%8A%E0%B8%B8%E0%B8%A1%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%88%E0%B8%B3%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%99%E2%80%8B%20%E0%B8%97%E0%B8%95_%E0%B8%A0%E0%B8%B9%E0%B8%A7%E0%B8%87%E2%80%8B%20%E0%B8%9B%E0%B8%B5%E0%B8%87%E0%B8%9A%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%93%E2%80%8B%202566_231113_28.jpg)
วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2567 นายวิชัย จูมแพง นายกเทศมนตรี ได้ประกาศนโยบายไม่รับของขวัญ (No Gift Policy) ต่อที่ประชุมสภาสมัยสามัญ สมัยแรก ครั้งที่ 1/2567 รายละเอียด ดังนี้
ตามมติคณะรัฐมนตรีเมื่อวันที่ 8 ธันวาคม 2563 ได้เห็นชอบแผนการปฏิรูปประเทศด้านการป้องกันและปราบปรามการทุจริตและประพฤติมิชอบ (ฉบับปรับปรุง) โดยกำหนดให้มีการขับเคลื่อนเพื่อดำเนินกิจกรรมปฏิรูปที่สำคัญ (Big Rock) กิจกรรมปฏิรูปที่ 4 พัฒนาระบบราชการไทยให้โปร่งใสไร้ผลประโยชน์ ซึ่งเป้าหมายที่ 1 ข้อ 1.1 “ให้หน่วยงานของรัฐทุกหน่วยงานประกาศตนเป็นหน่วยงาน ที่เจ้าหน้าที่ของรัฐทุกคนไม่รับของขวัญและของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ (No Gift Policy)” นั้น ข้าจึงขอประกาศนโยบายการไม่รับของขวัญและของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ (No Gift Policy) ของเทศบาลตำบล ภูวง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ดังนี้
เทศบาลตำบลภูวง มุ่งเน้นที่จะบริหารจัดการองค์กรอย่างมีธรรมาภิบาล เพื่อสร้างความศรัทธาและเชื่อมั่นแก่สังคมว่า เทศบาลตำบลภูวง เป็นองค์กรธรรมาภิบาล ในฐานะผู้บริหาร ข้าพเจ้านายวิชัย จูมแพง จึงขอประกาศเจตจำนงในการปฏิบัติหน้าที่และบริหารงานของแผ่นดิน ด้วยความสำนึกและตระหนักในความรับผิดชอบที่มีอยู่ จะตั้งใจปฏิบัติหน้าที่ด้วยความชื่อสัตย์สุจริต โปร่งใสและตรวจสอบได้ ตามแนวทางการส่งเสริมคุณธรรมโดยเต็มกำลังความสามารถ จะยึดหลักธรรมาภิบาลในการบริหารงาน และขอประกาศตนเป็นหน่วยงานที่ผู้บริหารและบุคลากรในสังกัดทุกคน มีเจตนารมณ์ที่จะไม่รับของขวัญและของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ ทั้งในขณะ ก่อน และหลังปฏิบัติหน้าที่ อันจะส่งผลให้เกิดการทุจริตและประพฤติมิชอบ ทั้งในปัจจุบันและอนาคต พร้อมทั้งจะยืนหยัดต่อต้านการทุจริตทุกรูปแบบเพื่อเป็นการสร้างค่านิยมในเรื่องของความซื่อสัตย์ มุ่งสร้างวัฒนธรรมองค์กรคุณธรรมและโปร่งใส (Organization of Integrity) ให้เข้มแข็งและยั่งยืน จึงประกาศให้ทราบและถือปฏิบัติโดยทั่วกัน ประกาศ ณ วันที่ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2566
![](/upload/images/401827_0.jpg)
![](/upload/images/401831_0.jpg)
การประชาสัมพันธ์นโยบายและสร้างความรู้ความเข้าในตามนโยบาย
No Gift Policy
![](/upload/images/Color0056(2).jpg)
![](/upload/images/Color0057(2).jpg)
วันที่ 8 ธันวาคม 2566 เทศบาลตำบลภูวง โดยนายวิชัย จูมแพง นายกเทศมนตรี พร้อมคณะผู้บริหารข้าราชการเจ้าหน้าที่ ร่วมประกาศเจตนารมณ์เนื่องในวันต่อต้านคอร์รัปชันสากล (ประเทศไทย) ในวันที่ 8 ธันวาคม 2566 ภายใต้แนวคิด “Zero Tolenance คนไทยไม่ทนต่อการทุจริต” เพื่อให้การจัดงานวันต่อต้านคอร์รัปชันสากล (ประเทศไทย) พร้อมนี้ผู้บริหารเทศบาลตำบลภูวง ได้มอบนโยบายการไม่รับของขวัญและของกำนันทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ (No Gift Policy) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 รวมทั้งประกาศเจตนารมณ์ (No Gift Policy) ซึ่งเป็นการดำเนินการให้สอดคล้องตามแผนการปฏิรูปประเทศด้านการป้องกันปละปราบปรามการทุจริตประพฤติมิชอบ ทั้งนี้ เพื่อสร้างความตระหนักรู้ และสร้างวัฒนธรรมองค์กรให้ข้าราชการ เจ้าหน้าที่และบุคลากรของเทศบาลตำบลภูวง ยึดถือปฏิบัติอย่างเคร่งครัด โดยการไม่แสวงหา รับ และให้ของขวัญ ของกำนัล หรือประโยชน์อื่นใดจากการปฏิบัติหน้าที่ เพื่อหลีกเลี่ยงการกระทำอาจมีผลต่อดุลพินิจหรือการตัดสินใจอันอาจจะนำไปสู่กาเลือกปฏิบัติหรือก่อให้เกิดผลประโยชน์ทับซ้อน
นอกจากนี้ยังเน้นย้ำให้ความสำคัญกับการส่งเสริมคุณธรรมจริยธรรมในการปฏิบัติงานของบุคลากรในหน่วยงานทุกระดับ เพื่อให้มาตรการส่งเสริมสนับสนุนให้บุคลากรมีหลักธรรมยึดเหนี่ยวจิตใจ และมีพฤติกรรมการปฏิบัติอยู่ในกรอบและเป็นแบบอย่างที่ดี อันอาจจะส่งผลให้เกิดประสิทธิภาพในการปฏิบัติหน้าที่ราชการต่อไป
![](/upload/images/LINE_ALBUM_%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%95%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9B%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%A52566_231208_29.jpg)
![](/upload/images/LINE_ALBUM_%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%95%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9B%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%A52566_231208_35.jpg)
วันที่ : 2 กุมภาพันธ์ 2567 View : 109